

TANGAZO



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA



Baraza la Mitihani la Tanzania, linapenda kuwajulisha watu wote wanaotarajia kufanya **Mtihani wa Kidato cha Nne (CSEE)** na **Upimaji wa Kitaifa wa Kidato cha Pili (FTNA)**, mwaka **2026** kama Watahiniwa wa Kujitegemea kwamba;

1. Usajili wa Watahiniwa wa Kujitegemea umeanza tarehe **01/01/2026** hadi **28/02/2026**. Ada ya usajili katika kipindi hicho ni Shilingi **50,000/=** kwa **Mtihani wa Kidato cha Nne (CSEE)** na Shilingi **10,000/=** kwa **Upimaji wa Kitaifa wa Kidato cha Pili (FTNA)**. Aidha, watakojisajili kwa **kuchelewa** yaani kuanzia tarehe **01/03/2026** hadi **31/03/2026** watalipa Shilingi **65,000/=** kwa **Mtihani wa Kidato cha Nne (CSEE)** na Shilingi **15,000/=** kwa **Upimaji wa Kitaifa wa Kidato cha Pili (FTNA)**, ikiwa ni ada pamoja na faini.
2. Kabla ya kusajiliwa na Mkuu wa Kituo kwenye mtandao, waombaji wanapaswa kwenda kwenye Vituo vya Mitihani kuchukua namba rejea (**reference number**) zinazotolewa **bure** na kufanya malipo ya ada kupitia Benki kwa kutumia '**Control Number**'.
3. Ufafanuzi kuhusu utaratibu wa hatua za kufuata katika kutengeneza '**Control Number**' na kujisajili, utatolewa na Mkuu wa Kituo atakachochagua Mtahiniwa kufanyia mtihani.
4. Waombaji wote wasisitizwa kuhakikisha wanajisajili mapema kwani mfumo wa usajili utafungwa mara baada ya kipindi cha usajili kukamilika.

Imetolewa na:

KATIBU MTENDAJI