
BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA 
 

 
 

RATIBA YA MTIHANI WA KIDATO CHA SITA MWAKA 2015 
HAIJABADILIKA 

 
Baadhi ya watu wamekuwa wakitumiana ujumbe kwenye mitandao ya 
kijamii wenye kupotosha kwamba  Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi 
ametangaza kuwa  Mtihani wa Kidato cha Sita (ACSEE) 2015 utafanyika 
kuanzia tarehe 2 hadi 25 Machi 2015 badala ya  tarehe 4 hadi 27 Mei 
2015. Aidha, ujumbe huo umetoa sababu kuu ya mabadiliko ya ratiba ya 
mtihani kuwa inatokana na mwingiliano wa ratiba ya Uchaguzi Mkuu wa 
mwaka 2015 na mafunzo ya Jeshi la Kujenga Taifa (JKT). 
 
Baraza la Mitihani la Tanzania linapenda kuwafahamisha watahiniwa wa 
Mtihani wa Kidato cha Sita 2015 na umma kwa ujumla kuwa taarifa hizo ni 
za UONGO na zinalenga kuupotosha umma wa watanzania.  Baraza 
linapenda kusisitiza kuwa ratiba ya Mtihani wa Kidato cha Sita 2015  
HAIJABADILIKA na kwamba Mtihani huo utafanyika kuanzia tarehe 4 
hadi 27 Mei 2015 kama ilivyopangwa awali, Baraza la Mitihani linaomba 
wadau wazipuuze taarifa hizi zinazosambazwa kwenye mitandao ya kijamii 
kwa kuwa zina lengo la kupotosha umma. 
 
 

 
Imetolewa na, 

 
AFISA HABARI NA UHUSIANO 

 
 
   

 


