PICHA YA

Toleo la Septemba, 2014 MTAHINIWA

BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA
CM

FOMU YA OMBI LA CHETI MBADALA (REPLACEMENT CERTIFICATE)

AQ

SOMA MAELEKEZO YAFUATAYO KABLA YA KUJAZA FOMU
HII.

(i) Hakikisha kwamba taarifa utakazoandika katika fomu hii ni
sahihi. Iwapo tarifa uliyoandika haitakuwa sahihi, cheti
mbadala hakitaandaliwa.

(ii) Gharama ya cheti mbadala ni Tsh. 100,000/=.

(iiij Ombi la cheti mbadala litapokelewa baada ya miezi mitatu
(03) kupita tangu kutangazwa gazetini kwa upotevu wa cheti
cha awali.

(iv)  Mchakato wa uchunguzi utafanyika katika kipindi cha siku
thelathini (mwezi mmoja) tangu kupokelewa kwa ombi la
cheti mbadala ambapo Jeshi la Polisi (kitengo cha uchunguzi
wa picha) litahusika katika kukamilisha uchunguzi huo.

(V) Cheti mbadala kitatolewa mara moja tu.

(vi)  Iwapo cheti kilichopotea kitabainika kutumika katika soko la
ajira au mafunzo na mtahiniwa akabainika kushiriki katika
kulidanganya Baraza la Mitihani katika kumwezesha
mtumiaji wa cheti hicho kukitumia wakati sio chake, hatua
za kisheria zitachukuliwa dhidi ya watu wote waliohusika
katika udanganyifu huo.

(vii Hakikisha kwamba unavyo viambatisho vifuatavyo:
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(viii)

Tangazo la gazeti la upotevu wa cheti (taarifa muhimu
kwenye tangazo hilo ni Jina la mtahiniwa, Namba ya
mtihani, aina ya mtihani, mwaka wa mtihani, jina la shule,
picha ya mtahiniwa na mahali cheti kilikopotea), Hati ya
polisi ya wupotevu wa cheti, Picha (Passport size)
utakayobandika kwenye fomu ya ombi la cheti mbadala,
Nakala ya kitambulisho na Risiti halisi ya malipo.

Iwapo cheti chako kiliungua moto, kuharibiwa na mchwa,
mafuriko, panya au kwa namna nyingine yoyote hutatakiwa
kutangaza gazetini uharibifu huo bali utawasilisha vielelezo
vilivyotajwa hapo juu pamoja na barua ya serikali ya mtaa
wa eneo la tukio la moto au mafuriko yalipotokea. Iwapo
yapo mabaki ya cheti husika utatakiwa kuwasilisha mabaki
hayo Baraza la Mitihani.

Baada ya kukamilisha ujazaji wa fomu na malipo, tafadhali
tuma au wasilisha fomu yenye viambatisho vilivyotajwa kwa
Katibu Mtendaji, Baraza la Mitihani la Tanzania, S.L.P
2624 Dar es Salaam. Fomu hii inapatikana katika tovuti ya
Baraza ambayo ni:www.necta.go.tz

Iwapo cheti kitatumwa kwa EMS, utapaswa kuongeza malipo
kwenye gharama iliyotajwa kadri utavyoelekezwa na posta.

Malipo yafanyike kwenye mojawapo ya akaunti za NECTA
zifuatazo:

e NBC 11103001074 BANK CORPORATE BRANCH
e NMB 2011100238 NMB BANK-BANK HOUSE

e CRDB 01J1013540000 CRDB BANK-TAWI LA
KIJITONYAMA.



MASHARTI YA KUOMBA CHETI MBADALA

Mwombaji wa cheti mbadala wunatakiwa kutimiza masharti
yafuatayo:

()

(b)

(d)

(e)

Uwe ni mtahiniwa halisi uliyefanya mtihani na kutunukiwa
cheti cha awali chenye picha kisha kikapotea, kuharibika au

kuungua moto.

Uwe mkweli, mwaminifu na mwenye dhamira ya kweli ya
hitaji la cheti mbadala baada ya kutokuwa na cheti cha awali
kwa sababu ya matukio yaliyotajwa katika kipengele (a) hapo

juu.

Picha yako itafananishwa na picha iliyotumika kufanya
mtihani husika. Iwapo picha hizo hazitafanana, uchunguzi
utafanyika ili kubaini ukweli wa tofauti hizo. Aidha, iwapo
matokeo ya uchunguzi yatabaini kuwa aliyefanya mtihani
huo ni mtahiniwa tofauti na wewe, basi itakuwa imethibitika
kuwa ulikuwa unajaribu kujipatia cheti mbadala isivyo halali
kinyume cha sheria. Hivyo, hatua za kisheria zitachukuliwa

dhidi yako.

Cheti mbadala kitatumiwa na mtahiniwa husika tu katika
ajira na mafunzo. Iwapo cheti kilichopotea (kwa waliopoteza
vyeti) kitapatikana, cheti mbadala kirudishwe Baraza la

Mitihani mara moja.

Uwe umetekeleza maelekezo yote yaliyoainishwa katika

vipengele (i)-(iv) hapo juu.



KIAPO

MiImi oo nathibitisha kwamba
taarifa nilizojaza katika fomu hii ni sahihi. Aidha, nitatekeleza
masharti yote ya matumizi ya cheti mbadala kama yalivyoainishwa
katika fomu hii. Iwapo nitabainika kuwa sikutoa taarifa sahihi na
nikashindwa kutekeleza masharti ya matumizi ya cheti mbadala
nichukuliwe hatua za kisheria.

TAARIFA ZA MTAHINIWA:

(@) Jina kamili lililotumika katika mtihani .................cocol.

(b) Aina ya mtihani aliofanya (CSEE, ACSEE, GATCE, GATSCCE,

DEE/DSEE, DTE, FTC, ADE) ....coiviiiiiiiiiiiiiiieeea
() Mwaka wa mtihani ........covieiiiiiiiii
(d) Namba ya mtihani .......coeiiiiiiiiiiiii e
() ANIWAINI tuentiitiitit e
() SIIMIU ceeiiii e
(8)  Barlua PePE..cue ittt e

Cheti mbadala kitakabidhiwa au kutumwa kwa mtahiniwa
husika tu. Mwakilishi hataweza kupewa cheti hicho.

i. Kiasi cha fedha iliyolipwa ni Tshs........c.cccooeiviiiin.n.

ii. Cheti Mbadala kitumwe kwenye anwani ifuatayo au
nikabidhiwe (jaza kipengele unachotaka kitumike):



KWA MATUMIZI YA OFISI TU.

(i) Nathibitisha kupokea ombi hili na/pasipo viambatanisho
vilivyotajwa:
Jina......cooooiiiiiiii Saini............ Tarehe ..................

(i) Ombi limeshughulikiwa/halijashughulikiwa kwasababu

..........................................................................................



